คณะก้าวหน้า
ต้องเพิ่มอํานาจให้พี่น้องประชาชน
- • เปิดข้อมูลการใช้งบประมาณทุกขั้นตอนอย่างโปร่งใสทุกการจัดซื้อจัดจ้าง และสัญญา
- • ผลักดันให้มีการถ่ายทอดสดการประชุมสภา อบจ.
- • เพิ่มช่องทางการร้องเรียนปัญหาที่ติดตามความคืบหน้าได้ ด้วยการใช้เทคโนโลยี
ใส่ใจสวัสดิการพื้นฐานของประชาชนทุกคนอย่างเท่าเทียม
บริการสาธารณะเป็นสิทธิของทุกคน
- • ระบบสาธารณสุขต้องมีคุณภาพ ให้บริการได้ใกล้เคียงกัน สามารถใช้บริการใกล้บ้าน ลดความแออัดของโรงพยาบาลใหญ่
- • ระบบขนส่งสาธารณะ ทั่วถึง ราคาเป็นธรรม นอกจากให้ความสะดวก ยังเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจของจังหวัด
สิ่งแวดล้อมต้องดี
- • เพิ่มพื้นที่สีเขียว ด้วยการเพิ่มพื้นที่สวนสาธารณะ ปลูกต้นไม้เพิ่ม
- • บริหารจัดการทรัพยากรธรรมชาติอย่างยั่งยืน
เศรษฐกิจในชุมชนต้องดี
- ส่งเสริมสินค้าและผลิตภัณฑ์ สนับสนุนให้ใช้วัตถุดิบท้องถิ่น
- รวมทั้งศักยภาพของคนพื้นที่ จับคู่ผู้ผลิต / ผู้บริโภคในจังหวัด
- พัฒนาพื้นที่ในครอบครองของ อบจ. ให้ทําการค้าขายได้
ต้องมีพื้นที่สาธารณะเพื่อการเรียนรู้
เปิดประวัติผู้สมัครนายก อบจ. จังหวัดนนทบุรี
เกี่ยวกับผู้สมัคร
ชื่อ-นามสกุล ดร.ไพบูลย์ กิจวรวุฒิ
เบอร์ 1
การศึกษา
- ปริญญาเอก วิศวกรรมอุตสาหการ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
- ปริญญาโท วิศวกรรมอุตสาหการ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
- ปริญญาตรี วิศวกรรมอุตสาหการ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
ประวัติการทำงาน / งานปัจจุบัน
- ผู้ช่วยผู้จัดการโรงงานเครือวนชัยกรุ๊ป
- ผู้ช่วยผู้จัดการโรงงานเครือวนชัยกรุ๊ป
- วิศวกรอาวุโส เครือซีพี
- ผู้จัดการลอจิสติกส์ เครือเอสซีจี
- หัวหน้ากลุ่มผลิตภัณฑ์ บริษัทในเครือ ปตท.
- ที่ปรึกษาองค์กรเอกชน และบริษัทขนาดใหญ่หลายแห่ง
- อาจารย์พิเศษมหาวิทยาลัย
- ผู้ประกอบการธุรกิจลอจิสติกส์ คลังสินค้าให้เช่า และให้บริการขนส่งสินค้า และที่ปรึกษาธุรกิจ
ประสบการณ์การเมือง
- อดีตผู้สมัครสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร นนทบุรี เขต 4 อดีตพรรคอนาคตใหม่
❝
ผมเชื่อว่า นนทบุรีดีกว่านี้ได้
❞
ผู้สมัครสมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดนนทบุรี (ส.อบจ. หรือ สจ.)
อ.เมืองนนทบุรี เขต 1
เบอร์
4 |
อทิทักษ์
ฐานะรัตน์
อ.เมืองนนทบุรี เขต 2
เบอร์
4 |
ไชยพร
พรตรีสัตย์
อ.เมืองนนทบุรี เขต 3
เบอร์
4 |
อัศวิน
แก้วมณี
อ.เมืองนนทบุรี เขต 4
เบอร์
4 |
เอมวิกา
เพ็ชร์สว่าง
อ.เมืองนนทบุรี เขต 5
เบอร์
1 |
อภิเศรษฐ
ขมประเสริฐ
อ.เมืองนนทบุรี เขต 6
เบอร์
5 |
ชนินทร์
เตมีรักษ์
อ.เมืองนนทบุรี เขต 7
เบอร์
4 |
ณัฎธากาญจน์
พลธนะ
อ.เมืองนนทบุรี เขต 8
เบอร์
4 |
ธนบดี
อินทวีโร
อ.เมืองนนทบุรี เขต 9
เบอร์
1 |
ประทีป
สันป่าแก้ว
อ.เมืองนนทบุรี เขต 10
เบอร์
2 |
ธนภพ
โค้วเนื่องศรี
อ.บางบัวทอง เขต 1
เบอร์
1 |
วงษ์
ปิ่นแก้ว
อ.บางบัวทอง เขต 3
เบอร์
4 |
เวสารัช
ชาติยิ่งเจริญ
อ.บางบัวทอง เขต 4
เบอร์
1 |
พิศิษย์
ทิมดี
อ.บางบัวทอง เขต 5
เบอร์
3 |
เดชาวัจน์
รดีฉัตรภิรมย์
อ.บางบัวทอง เขต 6
เบอร์
6 |
สวัสดิ์
ขุนเหมือน
อ.บางบัวทอง เขต 7
เบอร์
1 |
ชัยพร
วิวัฒนวาทิน
อ.บางบัวทอง เขต 8
เบอร์
2 |
กฤตชัย
นิยม
อ.ไทรน้อย เขต 2
เบอร์
1 |
นพดล
เทียนทอง
อ.บางกรวย เขต 1
เบอร์
1 |
วุฒิไกร
กลางทอง
อ.บางกรวย เขต 3
เบอร์
4 |
พิเชษฐ์
วัฒนะเสวี
อ.บางกรวย เขต 4
เบอร์
2 |
สินธนา
สกุลเมตตาธรรม
อ.บางใหญ่ เขต 1
เบอร์
1 |
ชญาศักดิ์
ศรีโพธิ์
อ.บางใหญ่ เขต 2
เบอร์
2 |
ศรายุทธ
งามมุข
อ.บางใหญ่ เขต 3
เบอร์
3 |
สมหมาย
วรรณทอง
อ.บางใหญ่ เขต 4
เบอร์
4 |
สุราช
มานะกิจ
อ.บางใหญ่ เขต 5
เบอร์
3 |
ภาสกร
กลิ่นช้าง
อ.ปากเกร็ด เขต 1
เบอร์
4 |
ภัทรกร
มะโนกิจ
อ.ปากเกร็ด เขต 2
เบอร์
3 |
สุวิพงศ์
สุริยะกำพล
อ.ปากเกร็ด เขต 3
เบอร์
5 |
ศุภชัย
นาคศรีจันทร์
อ.ปากเกร็ด เขต 4
เบอร์
3 |
นันทิน
พานิชกุล
อ.ปากเกร็ด เขต 5
เบอร์
1 |
วัชรัตน์
ตาสอน
อ.ปากเกร็ด เขต 6
เบอร์
4 |
สิทธิพร
ปรีชาหาญ
อ.ปากเกร็ด เขต 7
เบอร์
4 |